Yêu cầu tư vấn
Tư vấn - Báo giá - Hỗ trợ miễn phí ngay trong 30 Phút!
Báo giá taấm poly rỗng 5mm trắng trong có kích thước 2.1m x 5.8m được sản xuất theo dây chuyền công nghệ từ Đài Loan và INDIA, với mức giá dao động từ 814.000VND – 1.939.000VND/tấm. Vật liệu lợp mái lấy sáng này không chỉ bền, truyền sáng tốt mà còn phải có trọng lượng nhẹ, độ bền cao, giảm tải công trình và giá thành hợp lý.
Liên hệ ngay cho Công Ty Đại Nghĩa để được tư vấn thi công tấm poly rỗng 5mm màu trắng!
Tấm Poly rỗng 5mm là vật liệu lợp mái được sản xuất từ nhựa Polycarbonate nguyên sinh, với cấu trúc rỗng bên trong, bề mặt tấm trắng trong có khả năng truyền sáng tốt, giảm nhiệt, giảm ồn. Vật liệu với thiết kế rỗng tạo ra các lớp đệm không khí, giúp tấm có trọng lượng nhẹ, giảm tải kết cấu công trình, đồng thời Poly 5mm còn có có độ bền và khả năng chịu lực tốt hơn kính có cùng độ dày.
Trong thi công xây dựng hiện nay, Tấm lợp Polycarbonate rỗng được ứng dụng để thi công mái che, giếng trời, nhà kính, mái che nhà xe, hành lang, vách ngăn lấy sáng và các hạng mục dân dụng và công nghiệp khác. Trong đó tấm poly rỗng 5mm màu trắng được ứng dụng phổ biến và dân dụng.

Poly rỗng 5mm được sản xuất theo tấm và có kích thước cố định. Người dùng có thể tính toán số lượng tấm cần mua dựa trên diện tích thi công để tránh hao hụt vật tư trong quá trình lắp đặt.
Chi tiết kích thước tiêu chuẩn của tấm Poly rỗng 5mm trắng trong:
Poly rỗng 2.1m x 5.8m là kích thước cố định và không hỗ trợ cắt lẻ.
Tấm poly rỗng 5mm trắng trong được sản xuất theo dây chuyền công nghệ từ Đài Loan, với mức giá dao động từ 814.000VND – 1.939.000VND/tấm.
Dưới đây là bảng báo giá chi tiết:
| Phân loại theo công nghệ sản xuất | Giá sản phẩm |
| Poly rỗng hàng Việt Nam 5mm (thiếu) | 814.000VND/tấm. |
| Poly rỗng hàng Việt Nam 5mm (đủ) | 917.000VND/tấm. |
| Poly rỗng Green Taiwan 5mm (thiếu) | 1.080.000VND/tấm. |
| Poly rỗng Green Taiwan 5mm (đủ) | 1.206.000VND/tấm. |
| Poly rỗng Dubai INDIA | 1.419.000VND/tấm. |
| Poly rỗng EU INDIA | 1.939.000VND/tấm. |
| Kết cấu vật liệu | 2 lớp polycarbonate có gân rỗng bên trong. |
| Kích thước chuẩn tấm Poly rỗng | Tấm 2.1m x 5.8m – không cắt lẻ. |
| Lớp phủ chống tia UV | Có lớp phủ chống tia cực tím 2 mặt (có màng bảo vệ) |
| Tỉ lệ lấy sáng tự nhiên | 60% ~ 85% tùy màu sắc/độ dày. |

Bảng thông số kỹ thuật tấm Poly rỗng cung cấp thông tin giúp người dùng đánh giá khả năng chịu lực, mức độ lọc sáng và độ bền vật liệu.
| Thông số kỹ thuật tấm Poly rỗng | Giá trị/ mô tả |
| Độ dày tấm | 5mm (tính cả khoảng rỗng bên trong) |
| Khổ rộng tiêu chuẩn | 2.1m |
| Chiều dài tấm | 5.8m |
| Kết cấu vật liệu | Cấu trúc rỗng ruột, 2 lớp polycarbonate liên kết bằng các gân, tạo khoảng rỗng. |
| Màu sắc tấm | Màu trắng trong (lấy sáng tốt) |
| Tỉ lệ truyền sáng | Khả năng lọc sáng tự nhiên lên tới 85% |
| Trọng lượng trung bình (kg/m²) | 8.5 ~ 16.5kg/m² (tùy độ dày) |
| Khả năng chống tia UV | Chống tia cực tím tới 99% với lớp phủ UV 2 mặt |
| Khoảng chịu nhiệt | -40 °C đến 120 °C |
| Cường độ chịu lực | Gấp 200 lần so với kính cường lực có cùng độ dày |
| Khả năng cách nhiệt | Giảm nhiệt tốt hơn kính từ 30% – 50% |
| Khả năng giảm âm | từ ~18dB đến ~ 22 dB (tiếng ồn, tiếng mưa) |
| Ứng dụng trong thực tế | Phổ biến: mái che, giếng trời, nhà kính, mái che nhà xe, mái hiên, ban công, mái che sân vườn, bể bơi… |
| Thời gian sử dụng ngoài trời | Từ 20 năm đến 25 năm (thi công đúng kỹ thuật, vệ sinh đúng cách) |
Sự kết hợp giữa độ dày tấm 5mm và màu trắng trong giúp tấm lợp Polycarbonate rỗng đáp ứng tốt nhu cầu lấy sáng, độ bền màu và tính ổn định khi lắp đặt ngoài trời trong thời gian dài.

Khi quý khách hàng cần tìm mua tấm Poly rỗng 5mm trắng trong được sản xuất theo công nghệ Đài Loan, Công ty Đại Nghĩa là đơn vị cung cấp đáng tin cậy. Chúng tôi chuyên phân phối vật liệu lợp mái lấy sáng tốt, màu đẹp, độ dày chuẩn, hạn chế cong vênh khi sử dụng ngoài trời.
Công ty Đại Nghĩa sẵn sàng hỗ trợ, tư vấn giải pháp lắp đặt mái Poly với phụ kiện phù hợp theo từng hạng mục thực tế, giúp quý khách hàng tối ưu chi phí và thi công hiệu quả.

Chưa có bình luận nào
Yêu cầu tư vấn
Tư vấn - Báo giá - Hỗ trợ miễn phí ngay trong 30 Phút!
Đánh giá Tấm Poly Rỗng 5mm Trắng Trong
Chưa có đánh giá nào.